โดยร่วมมือกับ The Pokémon Company ภายใต้โครงการ “Pokémon Air Adventure”
![](https://i0.wp.com/sinehabangkok.com/wp-content/uploads/2023/06/ANAxPokemon-SinehaBangkok-C.jpg?resize=1020%2C542&ssl=1)
สายการบิน All Nippon Airways (ANA) ร่วมมือกับ The Pokémon Company ภายใต้โครงการ “Pokémon Air Adventure” ฉลองเที่ยวบินปฐมฤกษ์ของเครื่องบิน “พิคาชู เจ็ท NH” ลำใหม่ สำหรับเส้นทางการบินจากโตเกียวถึงกรุงเทพฯ โดยเครื่องบินของ ANA ได้รับการปรับโฉมให้เป็นเครื่องบินพิคาชูลำใหม่ ด้วยการตกแต่งภายนอกตัวเครื่องบินด้วยลายโปเกมอน และงานดีไซน์สไตล์พิเศษที่ด้านใน ซึ่งรวมไปถึงผ้ากันเปื้อนของพนักงาน และสิ่งอำนวยความสะดวกระหว่างเที่ยวบิน
![](https://i0.wp.com/sinehabangkok.com/wp-content/uploads/2023/06/ANAxPokemon-SinehaBangkok-1.webp?resize=1020%2C665&ssl=1)
นอกจากนี้ ผู้โดยสารเครื่องบิน พิคาชู เจ็ท ทุกท่านยังจะได้รับของ ที่ระลึกสุดพิเศษ เพื่อยกระดับประสบการณ์ในทุกเที่ยวบินให้เป็นการผจญภัยกับโปเกมอนที่เต็มไปด้วยการต้อนรับอันแสนอบอุ่นในแบบญี่ปุ่น โดยเที่ยวบิน “พิคาชู เจ็ท NH” ซึ่งจะเริ่มขึ้นบินไฟล์แรกจากโตเกียว (ฮาเนดะ) มาที่กรุงเทพฯ ในวันอาทิตย์ที่ 4 มิถุนายน 2566 ความร่วมมือในครั้งนี้
![](https://i0.wp.com/sinehabangkok.com/wp-content/uploads/2023/06/ANAxPokemon-SinehaBangkok-6.webp?resize=1020%2C665&ssl=1)
เครื่องบิน พิคาชู เจ็ท NH ได้รับการออกแบบลวดลายเป็นพิเศษสำหรับสายการบิน ANA โดยเฉพาะ ซึ่งจะมีภาพของ ”เร็คควอซา” ขนาดใหญ่ที่แสนทรงพลังทอดตัวยาวตลอดทั้งบริเวณห้องโดยสารของเครื่องบิน สร้างภาพสุดตื่นตาตื่นใจ ในส่วนด้านนอกตัวเครื่องบิน เป็นลวดลายการรวมตัวกันของเหล่าโปเกมอน ไม่ว่าจะเป็น ลิซาร์ดอน ลาทิโอส ลาทิอาส วิวิญอง และโมคุโร่ รวมทั้งโปเกมอนสายบินตัวอื่นๆ บินอยู่เคียงข้างพิคาชู เพื่อร่วมกันฉายแสงแห่งความหวังและความเป็นไปได้อันไร้ที่สิ้นสุดในการผสานโลกมหัศจรรย์เข้าไว้ด้วยกัน
![](https://i0.wp.com/sinehabangkok.com/wp-content/uploads/2023/06/ANAxPokemon-SinehaBangkok-3.webp?resize=1020%2C680&ssl=1)
ยิ่งไปกว่านั้น ผู้โดยสายบนเครื่องบิน พิคาชู เจ็ท NH ยังจะได้รับของขวัญสุดพิเศษเป็นเครื่องรางไม้จากญี่ปุ่น (Kifuda) ลายพิคาชูสุดน่ารัก สติ๊กเกอร์ลวดลายโปเกมอน และบัตรรับรองการขึ้นบินกับเครื่องบินพิคาชู และเพื่อสร้างประสบการณ์การเดินทางให้สมบูรณ์แบบยิ่งขึ้น สายการบิน ANA จะต้อนรับผู้โดยสารด้วยเพลงสุดพิเศษเพื่อนำผู้โดยสารทุกท่านเข้าสู่โลกโปเกมอนอย่างแท้จริง
![](https://i0.wp.com/sinehabangkok.com/wp-content/uploads/2023/06/ANAxPokemon-SinehaBangkok-4.webp?resize=1020%2C680&ssl=1)
เครื่องบิน พิคาชู เจ็ท NH (เครื่อง Boeing 787-9) ของ ANA ได้เริ่มให้บริการกับเที่ยวบิน ANA Flight 847 บินจากโตเกียว (ฮาเนดะ) สู่กรุงเทพฯ และเที่ยวบินที่ ANA Flight 850 จากกรุงเทพฯ ไปโตเกียว (ฮาเนดะ) ในวันอาทิตย์ที่ 4 มิถุนายน 2566 โดยเครื่อง พิคาชู เจ็ท NH จะบินให้บริการผู้โดยสารตั้งแต่วันที่ 4 มิถุนายน จนถึงวันที่ 28 ตุลาคมนี้ โดยมีเส้นทางการบินไปยังเมืองต่าง ๆ ดังนี้ (*รายละเอียดอาจมีการเปลี่ยนแปลงในภายหลัง):
![](https://i0.wp.com/sinehabangkok.com/wp-content/uploads/2023/06/ANAxPokemon-SinehaBangkok-2.webp?resize=1020%2C680&ssl=1)
● ฮาเนดะ – กรุงเทพฯ (NH847/NH850/NH849/NH848)
● ฮาเนดะ – สิงคโปร์ (NH841/NH844/NH843/NH842)
● ฮาเนดะ – จาการ์ตา (NH855/NH856)
● ฮาเนดะ – มะนิลา (NH869/NH870)
● ฮาเนดะ – โฮจิมินห์ (NH891/NH892)
● ฮาเนดะ – เดลี (NH837/NH838)
● ฮาเนดะ – ซิดนีย์ (NH879/NH880/NH889/NH890)
● ฮาเนดะ – แวนคูเวอร์ (NH116/NH115)
● ฮาเนดะ – โฮโนลูลู (NH186/NH185)
![](https://i0.wp.com/sinehabangkok.com/wp-content/uploads/2023/06/ANAxPokemon-SinehaBangkok-7.webp?resize=1020%2C680&ssl=1)
โดยมีเที่ยวบินระหว่างกรุงเทพฯ และโตเกียวจำนวน 3 เที่ยวบินต่อวัน ซึ่งทาง ANA ยังตั้งเป้าจะขยายเครือข่ายการบินให้ครอบคลุมยิ่งขึ้น เพื่อรองรับกับความต้องการเดินทางทั้งขาออกและขาเข้าจากประเทศญี่ปุ่น นอกจากนี้ ในเที่ยวบินยังมีลูกเรือชาวไทยที่ให้บริการระหว่างเที่ยวบินเพื่อมอบการต้อนรับแสนอบอุ่นแบบญี่ปุ่น ที่พร้อมจะพาผู้โดยสารของเราไปเยือนเมืองต่างๆ ของญี่ปุ่นอีกด้วย